Pag-unlad ng mga ekstrakurikular na aktibidad sa Aleman. Sitwasyon para sa isang ekstrakurikular na aktibidad sa Aleman sa elementarya

Berezina Inna Valerievna
Institusyong pang-edukasyon: MBOU "Secondary School No. 7" Lysva
Maikling paglalarawan ng trabaho: Ang wikang Aleman ay multifaceted at orihinal, tulad ng buong kultura ng Aleman. Siya ay ganap na naghahatid at nagbibigay-diin sa mga katangian, ang kaluluwa, ng parehong Alemanya at ang bansang Aleman. Ang kultura at mga likha ng lipunang nagsasalita ng Aleman ay nag-iwan ng kanilang marka sa musika, sinehan, teatro, at arkitektura. Isang malaking kontribusyon sa pagpapaunlad ng sining, pagpipinta, sinehan, at iba pang uri ng aktibidad ng malikhaing tao - lahat ng sama-sama ay naghihikayat sa akin na matuto ng Aleman.

Ang wikang Aleman, tulad ng iba pang mga wikang banyaga, ay itinuro sa mga paaralang Ruso sa mga baitang 2-11. Sa aming website, ang mga materyales sa wikang Aleman ay ipinakita sa mga sumusunod na seksyon: Mga tala ng aralin Mga teknolohikal na mapa Kontrol at pagsubok Laboratory at praktikal Mga independiyenteng pagsusulit Paghahanda para sa Pinag-isang Estado na Pagsusulit Paghahanda para sa Pinag-isang Estado na Pagsusulit Mga gawain sa Olympiad Mga pagsusulit at larong Extracurricular na aktibidad Mga programa sa trabaho Aralin pagpaplano ng mga Master class […]

Ang pinakamahusay na mga tala sa mga ekstrakurikular na aktibidad sa wikang Aleman sa website ng Notebook

Mayroong ilang mga uri ng mga ekstrakurikular na aktibidad para sa mga mag-aaral sa paaralan. Sa unang kaso, maaari nating pag-usapan ang paggawa ng kasalukuyang takdang-aralin, paghahanda ng mga talumpati at ulat, pagsulat ng mga sanaysay sa isang partikular na paksa, at paghahanda ng iba't ibang mga proyektong pang-edukasyon. Ang ikalawang bahagi ng mga ekstrakurikular na aktibidad ay hindi direktang nauugnay sa mga aralin at maaaring kabilang ang mga klase sa mga seksyon at club, pagdalo sa mga elective na paksa - lahat ng bagay na idinisenyo upang masiyahan ang iba't ibang interes ng mga mag-aaral.

Ang seksyong ito ng aming website ay nagpapakita ng mga senaryo na tutulong sa iyo na ayusin ang isang kawili-wiling ekstrakurikular na aktibidad sa wikang Aleman sa anumang paksa. Ang pinakamahusay na mga guro mula sa buong bansa ay nagpapadala sa amin ng kanilang mga orihinal na materyales, na inilalathala namin sa aming website. Ang aming database ay patuloy na lumalaki at ang mga plano para sa mga ekstrakurikular na aktibidad sa wikang Aleman ay hindi lamang ang uri metodolohikal na pag-unlad ipinakita sa amin. Makikita mo sa aming website ang lahat ng kailangan para sa matagumpay at produktibong gawain ng isang guro, pati na rin ang pag-publish ng iyong trabaho at makatanggap ng isang sertipiko.

Munisipal na institusyong pang-edukasyon sekondaryang paaralan s. Sukhaya Elan Extra-curricular na aktibidad sa Laro sa wikang Aleman na "Erudit" (Das Spiel "Erudit") guro ng wikang Aleman na si Tamara Olegovna Zhivotenkova, 2012.

Paksa: Larong "Erudit" (Das Spiel "Erudit").

Layunin: - upang itaguyod ang pagkuha ng wika sa isang nakakaaliw (laro) na anyo, upang bumuo ng memorya, atensyon, katalinuhan, interes sa wikang pinag-aaralan; ipakita kung paano sa pamamagitan ng wikang Aleman maaari mong i-activate ang mental na aktibidad ng mga mag-aaral at dagdagan ang motibasyon na pag-aralan ang paksa.

Kagamitan: - mga premyo para sa mga nanalo, task card, marker o colored pencils, emoticon.

Pag-unlad ng laro:

Ang mga kalahok sa laro ay nahahati sa dalawang koponan, na kung saan ay tinanong ng mga katanungan at mga gawain sa turn. Kung ang sagot ay tama, ang koponan ay tumatanggap ng isang nakangiting mukha. Kung mali ang sagot, maaaring mag-alok ang kalabang koponan ng sarili nitong bersyon ng sagot kung tama ang sagot, makakatanggap ito ng karagdagang emoticon.

Bago magsimula ang laro, ang mga koponan ay dapat:

1.Pumili ng isang kapitan.

2.Gumawa ng isang sagisag ng pangkat. Paano laruin ang laro:

SAGUTIN ANG MGA TANONG. Ang mga koponan ay binibigyan ng nakasulat na tanong at apat na pagpipilian sa sagot. Pagkatapos ng isang minuto, na ibinigay upang pag-isipan ang gawain, ang mga kapitan ng pangkat ay nagtataas ng mga card na may mga titik ng mga sagot: A, B, C. Ang pangkat na sumagot ng tama sa tanong ay tumatanggap ng isang nakangiting mukha. 1) Saan ka ba nagmula sa Fluss Deutschlands? a) der Rhein b) die Spree c) die Donau 2) Isang welchem ​​​​Fluss liegt Dresden? a) an der Spree b) am Rhein c) an der Elbe

GUMAWA NG SALITA. Ang mga koponan ay binibigyan ng listahan ng mga pangngalang Aleman. Kailangan mong pumili ng isang salita para sa kanila (karaniwan sa lahat) upang makagawa ng isang kumplikadong pangngalan. 1) Sport- 2) Lese- Fach- Lehr- Musik- Wörter- ( die Schule ) ( das Buch )

Piliin at isulat ang mga magkasalungat na magkapares: jung – rechts – richtig – klein – traurig –

MAGKUMPLETA NG KASALIKAAN. Ang mga koponan ay binibigyan ng simula ng salawikain, ang mga koponan ay dapat tapusin ito sa isang minuto. 1) Es ist nicht alles Gold, ………. A – seine Zeit B – was glanzt C – der beste Koch D – Schweigen ist Gold 2) Wer zuletzt lacht, ……. A – seine Zeit B – was glanzt C – Schweigen ist Gold D – lacht am besten

Nagkaroon ng malakas na hangin at naghalo ang mga talulot, isulat kung anong salita iyon

a) Ngayon ay may balloon festival sa bakuran. Kulayan ang mga bola gamit ang ipinahiwatig na kulay. grün

b) Ipagpatuloy ang tula. Wir wiederholen Farben. (Isang bituin para sa tamang sagot) Strawberry bush dito Pula sa Aleman... (bulok) Ang asul na pusa ay ngumyaw Asul sa Aleman... (blau) Ang tipaklong ay grabe dunn Berde sa Aleman... (grün) Bumili si Frau ang suit Para sa kanyang asawa, kulay abo... (grau ) Si Frau ay bumili kahapon ng isang brown na damit. Alam na alam natin: kayumanggi... (braun)

HANAPIN ANG EXTRA WORD. Ang mga koponan ay inaalok ng mga card kung saan ang mga salita ay nakasulat na may mga titik na pinaghalo. Ang isa sa mga salitang ito ay kalabisan; 1) das Ostb, der Kliu, der Beisttilf, die Stednu (das Obst, der Kuli, der Bleistift, die Stunde) 2) melan, nehnem, rtichig, sinegn, (malen, nehmen, richtig, singen)

KAPAG ITO NANGYARI Ang nagtatanghal ay nagbibigay sa mga koponan ng mga card na may mga bugtong, na dapat nilang isalin at sabihin din ang sagot sa Aleman. 1) Die Sonne glüht, die Linde blüht, das Korn wird voll. Wann ist das wohl? ( Im Sommer ) 2) Die Felder weiss, auf Flussen Eis. Es welt der Wind. Wann ist das, Mabait? (Ako si Winter)

SABI NG OO O HINDI.” (BLITZ) Ang mga koponan ay dapat magbigay ng kanilang sagot sa mga tanong na ibinibigay ng pinuno. 1) Die Hauptstadt Deutschlands ist Dresden. (nein) 2) Ein Antonym zum Wort dick ist dünn. (ja) 3) Ein Kasingkahulugan zum Wort dort ist hier. (at) 4) Ang Berlin ay nasa tabi ni Rhein. (nein) 5) Die Brüder Grimm wurden im Köln geboren. (nein) 6) Deutschland besteht aus sechzehn Bundesländer. (ja)

Liham ng Pasko. Nagpadala ng liham ang iyong kaibigan, ngunit nawala ang ilang salita sa loob nito. Ang mga bata ay tumatanggap ng mga card - isang liham na may lihim na font. Sino ang unang magbabasa nito? Liham ng Pasko. (Sa liham, ang mga may salungguhit na titik ay dapat na may mga simbolo). EIN WEIHNACHTSBRIEF Lieber Onkel! Ich hoffe, es geht dir gut! Zu Weihnachten wünscht sich Anne ein Buch über Tiere. Ich möchte ein Kartenspiel. Für dich haben wir auch kleine Geschenke: Eines ist aus Papier, das andere besteht aus Stoff. Beside sind selbst gebastelt! Alles Liebe! Dein Michael. T - K - £ D - J Lieber Sa £el! Ich hoffe, es geh∆ J ir gu∆! Zu Weihnach∆en wünsch∆ sich Anne ein Buch über ∆iere. Ich möch∆e ein £ar∆enspiel. Für Jich haben wir auch £leine Geschen£e: Eines is∆ aus Papier, Jas anJere bes∆eh∆ aus S∆off. BeiJe sinJ selbs∆ gebastel∆! Alles Liebe! Jean Michael. T - K - £ D - J

Summing up ng laro.

Ang koponan na nakakakuha ng pinakamaraming emoticon ang mananalo. Ginawaran siya ng diploma ng nagwagi at ang pangunahing premyo, Erudite.

Materyal para sa laro II 1) Sport- 2) Lese- Fach- Lehr- Musik- Wörter- ( die Schule ) ( das Buch ) III jung – rechts – richtig – klein – traurig – IV Es ist nicht alles Gold, ……. .

VII 1) das Ostb, der Kliu, der Beisttilf, die Stednu 2) melan, nehnem, der Manot, sinegn, VIII Die Sonne glüht, Die Felder weiss, die Linde blüht, auf Flussen Eis. das Korn wird vol. Es weht der Wind Wann ist das wohl? Gusto mo, VI grün

X Lieber On£el! Ich hoffe, es geh∆ J ir gu∆! Zu Weihnach∆en wünsch∆ sich Anne ein Buch über ∆iere. Ich möch∆e ein £ar∆enspiel. Für Jich haben wir auch £leine Geschen£e: Eines is∆ aus Papier, Jas anJere bes∆eh∆ aus S∆off. BeiJe sinJ selbs∆ gebastel∆! Alles Liebe! Jean Michael. T - K - £ D - J

Extracurricular na aktibidad sa wikang Aleman "Deutschkenner».

Guro: Malygina M.I.

Paglalarawan ng trabaho: Ang gawaing ito ay isang larong intelektwal sa wikang Aleman.

Pag-unlad ng pamamaraan.

Pangalan: laro ng kumpetisyon sa intelektwal na "Deutschkenner"

Target:

- pagbutihin ang kaalaman at kasanayan ng mga mag-aaral sa wikang Aleman;

Paunlarin ang mga kasanayan sa pagsasalita ng mga mag-aaral;

Ipakita ang materyal na pang-edukasyon (lexical, gramatikal, rehiyonal na pag-aaral, atbp.) sa isang kawili-wili, kapana-panabik, anyo ng laro.

Kagamitan: handout (mga card, pagsusulit.)

anyo ng pag-uugali: larong intelektwal

Form ng organisasyon ng mga aktibidad: extracurricular (extracurricular)

Progreso ng kaganapan

akoPambungad na talumpati ng guro(komunikasyon ng paksa at layunin ng kaganapan)

II Pangunahing bahagi(may hawak na event)

Pagpili ng mga miyembro ng hurado. (mga guro)

Panimula sa mga utos (Pixiki at Fixiki)

1. Warm up Hindi lihim na bago simulan ang anumang mahalagang gawain, kailangan mong magpainit ng isang atleta sa kanyang mga kalamnan, gumawa ng ilang mga ehersisyo, ang isang musikero ay tumutugtog ng kanyang mga instrumento, kumanta ang isang mang-aawit. At nagtipon kami para sa larong intelektwal na "Deutschkenner", na nangangahulugang magkakaroon kami ng warm-up para sa isip. Kumpletuhin ang mga tula.

Nandito na ang strawberry bush

Pula sa German...(bulok)

Ang asul na pusa ay ngumyaw ng meow

Asul sa German...(blau)

Grabe ang tipaklong dunn

Berde sa German...(grun)

Binili ni Frau ang suit

Para sa asawa ng asupre...(grau)

Binili ni Frau ang brown na damit kahapon

Alam na alam namin: kayumanggi

2. Pagsusulit sa pag-aaral ng bansa.

Ang mga koponan ay tumatanggap ng pagsusulit sa mga pag-aaral sa rehiyon, kung saan dapat nilang markahan ang mga tamang sagot. Para sa bawat tamang sagot makakatanggap ka ng isang puntos.

Pagsubok:

1. Aling lungsod ang kasalukuyang kabisera ng Germany?

a) Leipzig; c) Bonn;

b) Berlin; d) Hamburg.

2 . Ano ang pangalan ng pambansang watawat ng Alemanya?

a) weiß-rot-blau b) schwarz-rot-gelb c) grün-weiß-rot d) braun-grau

3. Ano ang pangalan ng pinakamalaking ilog sa Germany?

a) Pangunahin b) Rhine c) Elbe d) Havel

4. Saang lungsod ng Germany mayroong monumento sa mga musikero ng lungsod?

a) Bonn b) Bremen c) Hamburg d) Erfurt

5Dene mahalagang yunit ng Alemanya.

a) dolyar b) sentimo c) euro d) piso

6. Saang ilog matatagpuan ang lungsod ng Berlin?

a) mamatay si Elbe b) mamatay Spree c)der Rhein d)die Donau

7. Aling lungsod ng Aleman ang isang nayon din?

a) Baden-Baden; c) Bremen;

b) Dusseldorf; d) Frankfurt.

8. Sa kabisera ng aling estado ng Aleman maaari kang lumangoy?

a) Bremen; b) Wiesbaden; c) Dresden; d) Hannover.

9. Gaano katagal ang mga kapatid mula sa pamilyang Grimm na nagsulat ng mga fairy tale?

a) 1; b) 2; c) 3; d) 4.

10. Sino ang nagdadala ng mga batang German ng Easter egg?

a) liyebre; b) oso; c) Santa Claus; d) San Nicholas

11 . Paano isinalin ang apelyido na Bach sa Russian?

a) stream; b) tagsibol; c) susi; d) bukal

12. Saan nagbibigay si St. Nicholas ng mga regalo sa Pasko sa mga batang Aleman?

a) sa sapatos c) sa ilalim ng puno c) malapit sa fireplace d) sa ilalim ng kama

14. Ano ang ibig sabihin ng salitang BUTERBROT sa German?

a) mantikilya at keso c) tinapay at gatas c) tinapay at mantikilya

3. "Duel"

 Sa loob ng 2-3 minuto, ang mga koponan ay maghahalinhinan sa pagtawag ng mga salita sa paksa "Paaralan". Ang isa na namamahala sa pangalan ng pinakamaraming salita ay nanalo. Hindi mo maaaring ulitin ang mga salita. Ang bilang ng mga salitang pinangalanan ay ang bilang ng mga puntos na nakuha .

4. "Pagsama-samahin ang puzzle."

Ang gawain ng mga mag-aaral ay mangolekta ng maraming puzzle hangga't maaari. .Ang nagwagi ay ang nakakakolekta ng pinakamaraming palaisipan at ginagawa ito ng tama.

5. Mag-conjugate tayo.Dapat pagsamahin ng mga koponan ang mga iminungkahing pandiwa (laufen, malen, lesen, singen) nang walang mga pagkakamali.

6. Wievielist Paglutas ng mga halimbawa sa mga koponan.

7. Tongue twisters.Ang gawain ng mga koponan ay basahin ang mga iminungkahing tongue twisters nang mabilis at walang mga pagkakamali.

Fischer Fritz fischt frische Fische,

Frische Fischt Fisch Fritz.

Schwarzen Katzen kratzen, kratzen schwarzen Katzen.

8. Warm-up (pisikal na minuto)

Hopp, hopp, hopp (mga kamao sa tuhod)

Pferdchen lauf Galopp (mabilis na ipakpak ang aming mga palad sa aming mga tuhod)

Uber Stock und uber Steine ​​​​(ipakpak ang iyong mga kamay sa harap mo at sa likod mo)

Aber brich dir nicht die Beine (ipakpak ang aming mga kamay nang salit-salit sa harap ng aming mga sarili at sa aming likod)

Hopp, hopp, hopp, (itumba ang aming mga kamao sa aming mga tuhod)

Pferdchen lauf Galopp (mabilis na ipakpak ang aming mga palad sa aming mga tuhod)

9. Pag-decode.Ang mga utos ay tumatanggap ng mga naka-encrypt na salita. Ang kanilang gawain ay i-decipher ang mga ito gamit ang German alphabet.

10. Mga magkasingkahulugan.Kailangan mong pumili ng mga angkop na kasalungat para sa mga pang-uri ng Aleman.

11. Idagdaglohikalhilera.

Der Sommer, der Fruhling, der Herbst, der W….

Die Mutter, die Schwester, der Bruder, der V….

Das Tennis , der Volleyball, der Basketball, der F…

Setyembre, Oktubre, Nobyembre, D…

Montag, Dienstag, Mittwoch… .

12. Hulaan.Ang gawain ng mga pangkat ay ipasok nang tama ang mga nawawalang titik sa mga salita.

Um mamatay W-t-e l- -f-n

13 Pang-apat na gulong

Ang mga lohikal na pagkakasunud-sunod ng mga salita ay nakasulat sa mga card. Kailangan mong hanapin ang karagdagang salita. Para sa bawat tamang nahanap na salita, ang koponan ay tumatanggap ng isang puntos.

Card No. 1

tapfer-klug- ungol-gut

der Sohn-die Mutter – der Sommer–der Vater

baden -schaukeln -laufen – lieber

drei, machen,zwolf,vier

Card No. 2

der Park, Eichhornchen futtern, mamatay si Lehrerin,Karussell fahren

das Buch,der Kuli,das Heft, Oktubre

mamatay Schule, mamatay erste Klasse, mamatay si Katze der ABC-Schutze

mamatay si Katze- der Tigre-der Hund-der Papagei

III. Ang huling bahagi. Pagbubuod ng mga resulta ng laro at paglalahad ng mga diploma.

Isang nakakaaliw na paglalakbay sa Germany

Extracurricular na aktibidad sa wikang Aleman

ika-4 na baitang

Grishchenko Dina Viktorovna

gurong Aleman

Institusyon ng Estado "Secondary School No. 1"

Kokshetau

Rehiyon ng Akmola

Layunin ng kaganapan: pagbuo ng pangkalahatang kakayahan sa kultura at rehiyon sa proseso ng pagpapakilala sa mga bata sa mga kaugalian, panitikan, alamat, at musika ng Germany; pagbuo ng artistikong panlasa at artistikong kakayahan sa mga mag-aaral;pag-aalaga sa kanila ng isang positibong saloobin sa kultura at kasaysayan ng ibang mga tao, patungo sa mga tradisyon nito.

Form: laro sa paglalakbay

Kagamitan: kagamitang multimedia(computer, interactive na whiteboard/screen, projector)

Serye ng pampanitikan: mga fairy tale ng Brothers Grimm, V. Gauf

Serye ng musika: backing track para sa mga kanta "GutenMorgen» , « GutenTag», "Wozu sind unsere Hände da", "Es war eine Mutter", "Wozu sind unsere Hände da", "Es war eine Mutter", musikal na saliw para sa sayaw"Mein Kopf macht so und so."

Madla: ang mga responsable sa kaganapan ay mga mag-aaral sa ika-4 na baitang; mga manonood - mga mag-aaral ng 2nd - 3rd grade.

Panimulang gawain: pagbabasa ng mga gawa ng German storytellers, pag-aaral ng mga kanta, tula at pagsasadula ng mga fairy tale sa German, pag-aaral ng sayaw, paghahanda sa mga bata na kumilos bilang fairy-tale character. Pagbuo ng script ng kaganapan at isang elektronikong buod na "Isang nakakaaliw na paglalakbay sa Germany."

Progreso ng kaganapan

Slide 1 "Isang kawili-wiling paglalakbay sa Germany"

Guro: Kumusta, mahal na mga lalaki! Ngayon ay mayroon kaming hindi pangkaraniwang pagpupulong. Sa ating aralin ay pupunta tayo sa isang paglalakbay sa isa sa pinakamatandang bansa sa gitnang Europa, Germany.

Ito ay isang bansa na may magagandang tanawin, isang bansa kung saan ang modernidad at sinaunang kasaysayan ay organikong magkakaugnay. Ngunit una, kami ay plunge sa mundo ng wika, na kung saan ay sinasalita hindi lamang ng mga residente ng Germany - Germans, ngunit din ng mga residente ng European bansa tulad ng Austria, Switzerland, Luxembourg at Liechtenstein. Anong wika ang ginagamit nila?

Ang mga mag-aaral sa ika-4 na baitang ay nag-aaral ng German sa loob ng ilang taon at ikalulugod nilang ipakita sa iyo ang kanilang natutunan.

Guro: Madaling araw na, natutulog pa ang lahat, ngunit ang araw ay sumisilip na sa bintana, ang hangin at mga ibon ay bumabati sa lahat.

Kanta « Guten Morgen »

Magsisimula ang araw ng trabaho , ang aming mga anak ay pumapasok sa paaralan . ( Mga bata bigkasin sabay-sabay ):

1, 2, 3, 4 in die Schule gehen wir,

1, 2, 3, 4 alle, alle lernen wir,

1, 2, 3, 4 alle, alle turnen wir,

1, 2, 3, 4 alle, alle springen wir.

Magalang ang mga anak natin, sanay silang kumustahin ang lahat ng nakakasalubong nila.

kanta" Guten Tag »

Ganito kami magsaya tuwing recess. Ang mga lalaki ay gumaganap ng mga kanta.

Kanta "Wozu sind unsere Hände da"

Kanta "Es war eine Mutter"

Marami kaming natutunan sa aming mga klase:(Isinasalin ng mga bata ang mga salita sa German sa koro) magsulat - schreiben , basahin - lesen , pintura - malen , bilangin - rechnen , kumanta - singen . At ngayon malalaman mo kung ano ang pinakagusto naming gawin.

Kanta "Was mőchtest du denn machen"

Ano sa tingin mo ang ibig sabihin nito?tanzen ? Well, siyempre, sayaw.

Sayaw "Mein Kopf macht so und so."

III . Pagkilala sa Alemanya

Slide 2 -10 "Ang natatanging imahe ng Germany"

U mambabasa: At ngayon ay sisimulan na natin ang ating paglalakbay sa pagsusulatan.

1 mag-aaral: Ang Alemanya ay isa sa pinakakawili-wili at pinaka-maunlad na bansa sa mundo. Ang pinakamayamang kultura, kasaganaan mga makasaysayang monumento, maraming magagandang lungsod na may kakaibang hitsura, magkakaibang kultura, mahusay na mga kalsada, mahusay na serbisyo - lahat ng ito ay ginagawang lubhang kaakit-akit ang Germany sa mga manlalakbay. Ang paglalakbay sa paligid ng Germany ay madali at kaaya-aya.

Slide 11-14 "Mga katangiang pampulitika at heograpikal"

2mag-aaral: Matatagpuan ang Germany sa pinakasentro ng Europe at may hangganan sa 9 na bansa: Denmark, Poland, Czech Republic, Austria, Switzerland, France, Luxembourg at Netherlands, at may access sa Baltic at North Seas. Ang Alemanya ay administratibong nahahati sa 16 na estadong pederal. Sa Kazakhstan ito ay mga rehiyon. Ang bawat lupain ay may sariling konstitusyon, parlamento at pamahalaan. Ang bansa ay pinamumunuan ng Bundeschancellor - Angela Merkel.

Slide 15 "Watawat ng Alemanya"

Ang pambansang watawat ng Alemanya ay isang tricolor na may itim, pula at gintong pahalang na mga guhit. Ang coat of arms ay naglalarawan ng isang itim na single-headed na agila na may mga pulang paa. Dila at tuka sa isang gintong kalasag.

Slide 16-19 "Mga Simbolo ng Berlin"

1mag-aaral: Ang kabisera ng Alemanya ay Berlin. Ang mga simbolo nito ay ang Brandenburg Gate, Alexanderplatz, ang Reichstag building at ang sikat na Television tower na may taas na 36 8 m na may cafe at observation deck sa taas na 203 m.

SA slide 20 "Pambansang pera"

2mag-aaral: Ang yunit ng pananalapi ng Alemanya ay ang Euro.(Ipinakilala noong 2002, mula 1945 hanggang 2001 ang pambansang pera ay ang German mark)

Slide 21 "Sasakyan"

1 mag-aaral: Ang industriya ng automotive ay napakahusay na binuo sa Alemanya. Anong mga tatak ng mga sasakyang Aleman ang alam mo? Ang mga tatak ng kotse ng Aleman ay hinihiling sa buong Europa dahil sa kanilang pagiging maaasahan at ginhawa.

SA slide 22 “Mga Pastol, Dakilang Dane...”

2nd student: Mahal na mahal ng mga German ang mga aso. Ang Alemanya ay ang lugar ng kapanganakan ng mga lahi tulad ng Dobermann, Rottweiler, Aleman na pastol, Mahusay na Dane. Ngunit ang pinakasikat na lahi dito ay ang Dakel (wirehaired dachshund ), na may napaka-flexible at kalmadong karakter.

1 mag-aaral: Ang ideya ng mga Aleman ay sila ay masipag, masinop, napakasipag at maagap na mga tao. Sa komunikasyon sila ay magalang at magalang.

IV . Ang daan ng mga fairy tale.

Guro: Ang paglalakbay sa paligid ng Alemanya ay napaka-interesante. Ngunit ngayon ay kukuha kami ng isang hindi pangkaraniwang - isang kamangha-manghang paglalakbay sa kahabaan ng kalsada ng mga engkanto, na dumadaan sa ilang mga lungsod sa Alemanya. Ngunit paano tayo mag-navigate sa hindi pamilyar na lupain, upang hindi makaligtaan ang isang bagay na kawili-wili? Sino ang magpapakita sa amin ng lahat at sasabihin sa amin ang lahat! Kailangan namin agad ng mga gabay.

V . Paglalakbay sa mundo ng mga fairy tale

Ang mga Musikero ng Bremen Town ay tumutugtog sa musikang "Pumunta kami sa iyo sa loob ng isang oras":

Hello! SA inder! GutenTag! Nakikilala mo ba kami? Kami ang Bremen Town Musicians - mga residente ng isang fairyland. Galing kami sa Germany.

prinsesa: Dumating sa iyo mula sa mundo ng mga fairy tale,

May dala siyang wreath.

Ang korona ay may kapangyarihan ng mahika -

Nagbibigay siya sa mga tao ng mga himala.

Bubuhayin niya ang mga pahina ng mga aklat,

Bubuhayin niya ang mga bayani ng mga fairy tale.

Troubadour: Wala ni isa sa amin ang lumaki na walang fairy tales. Ang mga fairy tale ang unang sinasabi sa mga bata. Ito ang mga unang aklat na binabasa sa kanila. Ang bawat tao'y mahilig sa fairy tales dahil ito ay nagtuturo ng kabutihan, tinuturuan tayo nitong makita sa buhay kung ano ang mabuti at kung ano ang masama.

aso: Ang lahat ng mga tao na naninirahan sa ating malawak na planeta ay may mga fairy tale. At mula sa kanila maaari kang matuto ng maraming mga kagiliw-giliw na bagay: kung paano sila nabubuhay, kung ano ang kinakain ng mga fairy tale character sa iba't ibang bahagi ng mundo, kung ano ang mga hayop at ibon na nakatira sa tabi ng mga bayani ng fairy tale, kung paano lumalaki ang mga puno at bulaklak doon.

Pusa: Maraming malungkot at nakakatawang fairy tale sa mundo,

At hindi tayo mabubuhay sa mundo kung wala sila.

tandang: Hayaang bigyan tayo ng init ng mga bayani ng mga fairy tale.

Nawa'y magtagumpay ang kabutihan sa kasamaan magpakailanman.

asno: Anong mga fairy tale writer ang kilala mo? (Jacob at Wilhelm Grimm, Wilhelm Hauff ).

Slide 23-24 “Jacob at Wilhelm Grimm, Wilhelm Hauff”

Ang mga Aleman na manunulat ay nagbigay sa amin ng maraming mga fairy tale. Siyempre, naaalala mo ang mga bayani at ang kanilang mga pakikipagsapalaran. Anong mga engkanto ng mga manunulat na Aleman ang isinalin sa Russian?

(Hula ng mga bata ang mga bayani ng mga fairy tale)

Slide 25-30 “Fairy Tales”

« FrauHolle" - "Mistress Blizzard"

"Das tapfere Schneiderlein" - " Matapang na Little Tailor »

"Vom Fischer und seine Frau" - " Ang Kuwento ng Mangingisda at ng Kanyang Asawa »

"Der Wolf und sieben jungen Geisslein" - " Lobo at pitong bata »

"Hansel at Gretel" - " Hansel at Gretel »

"Rapunzel" - " Rapunzel »

« ZwergNase" - "Dwarf Nose"

tandang: Ang mga fairy tale na ito ay napakapopular na ang mga pelikula ay ginawa batay sa mga ito, mga dula, mga ballet ay itinanghal, at mga operetta ay isinusulat.

prinsesa: Inaanyayahan ka naming maglakbay kasama ang sikat na kalsada ng German fairy tale. Ang kalsadang ito ay dumadaan sa mga lugar na nauugnay sa mga sikat na may-akda at kanilang mga fairy tale.

Troubadour: Ang aming unang fairy-tale city ay tinatawag na Hanau. Ito ang lugar ng kapanganakan ng magkapatid na Wilhelm at Jacob Grimm. Ang mga pumapasok sa bayan ay binabati ng isang karatula sa tabi ng kalsada - "Hanau - ang lungsod ng mga Brothers Grimm", at sa gitnang parisukat sa harap ng bulwagan ng bayan ay mayroong isang tansong monumento sa mga dakilang mananalaysay. Ngayon, sa bahay kung saan nakatira ang mga dakilang kolektor ng mga fairy tale, mayroong isang museo. Dito, sa museo mismo, maaari kang sumailalim sa isang seremonya ng kasal at lumikha ng iyong sariling fairy tale para sa dalawa para sa natitirang bahagi ng iyong buhay.

aso: Ang pagkabata ng mga storyteller ay dumaan sa lungsod ng Steinau. Higit sa 1300 taong gulang si Steinau. Ang mga lokal ay nakakagulat na palakaibigan at binabati ang bawat dumadaan. Ang pinaka-kagiliw-giliw na mga bagay ay nangyayari dito sa Agosto. Ayon sa kaugalian, ang buong lungsod ay puno ng mga character mula sa iba't ibang mga fairy tale. Para sa ika-200 anibersaryo ng kapanganakan ni Jacob Grimm, isang Fountain of Fairy Tales ang itinayo sa market square. Sa 4-meter column na nangunguna sa isang kastilyo, makikita mo ang maraming bayaning minamahal ng mga bata sa buong mundo. Isa sa mga pinakasikat na fairy tale dito ay ang "The Frog King."

Slide 31-42 “Fairy tale. Mga monumento"

SA mula sa: Ang isa pang monumento sa Brothers Grimm ay itinayo sa Kassel, kung saan nag-aral ang magkapatid sa lokal na gymnasium ni Haring Frederick. Sa Kassel, pinarangalan ang memorya ng mga tanyag na mananalaysay sa mundo. Sa gusali ng palasyoPalaisBellevueMatatagpuan ang Brothers Grimm Museum. Mayroong malawak na koleksyon ng mga makasaysayang edisyon ng mga fairy tale.

tandang: At kalahating oras na biyahe sa hilaga ay ang kaakit-akit na medyebal na bayan ng Trendelburg na may kastilyong may parehong pangalan na matayog sa itaas nito. Ito ay lumiliko na ang parehong Goldilocks ay nakatira doon. Sa Sababurg Castle, na ang tore ay walang mga bintana o pinto, ang Sleeping Beauty ay nasa limot sa loob ng isang buong siglo. Sa German, ang fairy tale na ito ay tinatawag na "Rose Pine".

asno: Sa pasukan sa Gammeln ay naroon ang maliit na bayan ng Bodenwerder, at dito ay ang ari-arian ng pamilya ng pinakadakilang sinungaling sa lahat ng panahon. Si Baron Munchausen ay hindi lamang bayani ng mga sikat na libro at pelikula. Sa Alemanya noong ika-18 siglo, talagang may nakatirang isang maharlika na may parehong apelyido at medyo katulad na talambuhay. Si Carl Friedrich Hieronymus von Munchausen ay ipinanganak noong Mayo 11, 1720. Nakuha niya ang reputasyon ng isang hindi maunahang imbentor sa kanyang hindi mabilang na mga kuwento ng mga pakikipagsapalaran sa iba't ibang bansa. Ang bahay ng Munchausen ay napanatili sa Bodenwerder, at ngayon ay mayroong isang maliit na museo. At, bilang karagdagan, may mga eskultura sa buong bayan: isang baron sa isang lumilipad na bola ng kanyon, na hinihila ang kanyang sarili mula sa latian sa pamamagitan ng kanyang buhok. Sa kalahati ng isang tumutulo na kabayo.

Lumabas si Baron Munchausen.

Baron Munchausen: Ako ang pinakadakila sa pinakadakila! Sikat sa sikat! Ako ang pinakamatalino at pinakamaganda! Ako si Baron Munchausen! Kumusta, mga bata, babae at lalaki! Kararating ko lang galing France. Imagine, nahulog ang Eiffel Tower doon! Anong kalungkutan! (giggles) Gusto kong suriin kung gaano karami ang alam mo sa German fairy tale:

Sabihin mo sa akin, totoo ba na mayroong 6 na Musikero ng Bayan ng Bremen? (hindi: pusa, asno, tandang, pusa).

Totoo ba na sa fairy tale na "The Wolf and the Seven Little Goats" ay mayroong 8 kambing? (oo: ang inang kambing ay ang ikawalo).

Totoo bang binato ni Hansel ang makintab na bato sa kalsada para makauwi? (Oo ).

Totoo bang pinatay ng Brave Tailor ang pitong higante "sa isang iglap"? (hindi: 7 langaw )

Nakikita kong bihasa ka sa mga fairy tale ng Aleman. Oras na para pumunta ako, pupunta ako ng China. Nakakatuwa lahat ng nandoon!Tschus!

aso: Ang isa sa mga pangunahing hintuan ay, siyempre, sa Gammeln. Kaya, kung naniniwala ka sa alamat. Inalis ng tagahuli ng daga na may tubo ang lahat ng daga, at pagkatapos ang lahat ng mga bata. Matagal nang nangyari ito - noong 1248. Ngunit kahit ngayon ang maalamat na karakter ay isang simbolo ng lungsod. Dito itinayo ang Concert Hall. Ang Trumpeter-Pied Piper, isang modernong sculptural group sa tabi ng fountain sa tapat ng town hall, isang orasan sa lungsod na may mga gumagalaw na figure, bas-relief sa hardin at, sa wakas,Rattenfangerhaus- Bahay ng Pied Piper. Ang lahat ay nakatuon sa kanya, ang kanyang minamahal, maging ang mga gingerbread cookies sa tindahan ng kendi. Hindi banggitin ang kaukulang museo. Para sa isang bayan na may halos isang daang libong populasyon, ito ay "lahat ng mga ito."

Troubadour: At tatapusin namin ang aming paglalakbay sa kahabaan ng kamangha-manghang kalsada sa lungsod ng Bremen. Ito ang aming bayan. Ito ay kilala bilang isa sa mga pinakamatandang lungsod sa bansa. Sa lungsod na ito mayroong isang sikat na pangkat ng eskultura na nakatuon sa amin - ang Bremen Town Musicians!

Guro: Sa palagay ko ang mga lalaki na naroroon dito ay natuto ng kaunti tungkol sa Alemanya, tungkol sa mga lungsod nito, at naantig ang mundo ng mga fairy tale ng Aleman. At kilala namin sila salamat sa kanilang pagsasalin sa Russian. Well, ginawa namin ang kabaligtaran: ang Russian folk tale na "Turnip" ay isinalin sa Aleman. At ito ang nakuha namin dito.

V . Pagsasadula ng fairy tale na "Turnip" sa Aleman

Slide 43 "Isang nakakaaliw na paglalakbay sa Germany"

Guro: Ang aming paglalakbay ay natapos na. Ikalulugod naming makilala ka muli sa mga aralin sa Aleman.

Pagganap ng kanta"Walang mas mahusay sa mundo."

Panitikan:

Encyclopedia para sa mga bata . T. 13. Mga Bansa. Mga tao. Mga kabihasnan. Mahiwagang Alemanya. / Ulo. ed. M.D.Aksyonova.- M.: Avanta +. 2001. - 432 pp.: may sakit..

Mga kawili-wiling katotohanan tungkol sa Germany. - www.ckatt.ru

Mga kagiliw-giliw na katotohanan tungkol sa Alemanya : Site para sa mga bata at magulang. - povtoriashki. ru